วันที่ 3 พฤษภาคม 2566 ดร.บุศรินทร์ นาคอุบล ผู้อำนวยการสำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดสตูล เข้าร่วมการฝึกอบรมหลักสูตร ผู้บริหารงานยุวกาชาด รุ่นที่ 424 ณ ศูนย์พัฒนาบุคลากรทางการลูกเสือ ยุวกาชาดและกิจกรรมเยาวชน “ผิน แจ่มวิชาสอน” จัดโดยสำนักการลูกเสือ ยุวกาชาดและกิจการนักเรียน
โดยมี ดร.สุทิน แก้วพนา รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมเจ้าหน้าที่และผู้บังคับบัญชายุวกาชาด หลักสูตรผู้บริหารงานยุวกาชาด รุ่นที่ 424 ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประกอบด้วยผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา จากทุกภูมิภาค จำนวน 56 คน
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/344756207_245659161342740_4991245420411968190_n.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1-2.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/2-2.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/3-2.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/4-2.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/344270952_1437782343702048_2899703966285719020_n.jpg)
![](https://opes.go.th/wp-content/uploads/2023/05/344756207_245659161342740_4991245420411968190_n.jpg)